![](https://www.cmvc.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/01/DSC_0196.jpg)
วันศุกร์ที่ 27 มกราคม 2566 วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ นำโดยนางจันทิมา สัตยาภรณ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการและนายนันท์นิพัทธ์ สาลีวัน รองผู้อำนวยการฝ่ายแผนงานและความร่วมมือ หัวหน้าสาขาวิชา ให้การต้อนรับคณะครูและนักเรียน โรงเรียนชุมชนวัดท่าเดื่อ ที่เข้าศึกษาดูงานวิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่ เพื่อให้นักเรียนศึกษาดูงานด้านการเรียน การสอนของสถานศึกษา และเป็นแนวทางในการตัดสินใจในการศึกษาต่อในระดับชั้นประกาศนียบัตรวิชาชีพ(ปวช.)
![](https://www.cmvc.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/01/DSC_0177.jpg)
![](https://www.cmvc.ac.th/main/wp-content/uploads/2023/01/327351157_2322715687891908_1189328883028991864_n-1.jpg)